Diễn Đàn Teen9x
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hướng dẫn tự làm theme hok cần dùng Photoshop<

Go down

Hướng dẫn tự làm theme hok cần dùng Photoshop< Empty Hướng dẫn tự làm theme hok cần dùng Photoshop<

Bài gửi by MinhTheND Sun Jan 13, 2008 8:15 am

Xin chào mọi người.bài này sẽ nói cụ thể hơn về cách làm theme mà hok cần dùng đến photoshop.Nếu bạn nào hok có PTS hoặc hok bít dùng PTS mà mún có 1 cái theme make by me thì làm theo các cách dưới đây nhé.
mọi người hầu như làm hình nền blog không có photoshop đều lấy ở trên mạng, nhưng lấy ở trên mạng rất dễ **ng hàng. nên bây giờ em muốn bày cho mọi người một cách tạo hình nền blog từ những hình copi được ở trên mạng mà chỉ mình mình có ko cần dùng photoshop.Tất nhiên là dùng PTS sẽ smooth và có nhìu đồ chơi hơn paint và word.
B1: mở hình mình vừa copi ra ( mở = paint )
B2: tạo chữ cho blog
mọi người đều bít một số hình nền blog có chữ "welcome to my blog" chứ bây giờ mình cũng làm một số chữ tương tự như vậy ( chỉ biến đổi một tí đi thui như là: welcome to ( tên blog ) blog. hay biến đổi một tí đi là: queo kum to( tên blog) blog mà bạn cũng có thể chèn thêm một số kí tự hay như: ¥ ß hay một hình trái tim ^^)
A. vào word ( vì ở đây có thể tạo chữ word art )
B. viết chữ mình định tạo ra (nhớ chèn thêm kí tự mún làm vô nha)C. bôi đen kick vào biểu tượng của word art. chọn một kiểu chữ mình thick->
Hướng dẫn tự làm theme hok cần dùng Photoshop< P1_cop10
--->ok. nó sẽ hiện ra cái bảng dòng chữ bạn vừa viết
Hướng dẫn tự làm theme hok cần dùng Photoshop< P210
Bạn phải chỉnh sửa lại chữ vì một số kí tự sẽ không hiện lên cho bạn.-> ok. xong nó sẽ hiện ra chữ mà bạn muốn.
B3: kick vào chữ bạn vừa chọn copi rùi paste vào pain và chỉnh lại vị trí của chữ đó
Hướng dẫn tự làm theme hok cần dùng Photoshop< P310
Hướng dẫn tự làm theme hok cần dùng Photoshop< P410
Ok thế là xong cái tên cho blog
đến phần hình ảnh. bạn có thể ghép ảnh của mình vào hình nền blog cũng chỉ với paint và word.
B1 mở hình nền blog mà bạn muốn ghép ( mở = paint nha )
B2: mở hình mà mình mún ghép ( tất nhin bằng paint rùi)
B3:copi hình rùi paste vào hình nền bạn vừa mở
Hướng dẫn tự làm theme hok cần dùng Photoshop< P510
B4: hình đã xong xuôi thì ban copi paste vào hình nền bạn vừa mở, chỉnh lại vị trí của hình
Hướng dẫn tự làm theme hok cần dùng Photoshop< P610
Thế là xong xuôi rùi đấy bạn có thể tự làm một cái hình nền cho riêng mình.Nhớ thanks mình 1 cái khích lệ nhaz.
Các bạn có thể cop những hình con vật,ca sĩ,diễn viên,anime trên các web về vào máy sau đó dùng làm theme rất độc.Hoặc ảnh của mình cũng okie.chúc các bạn thành công
MinhTheND
MinhTheND
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên

http://vipnd.kute.vn

- Similar topics