Diễn Đàn Teen9x
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Phương pháp cày skill cabal mới. HOT! HOT! HOT!

2 posters

Go down

Phương pháp cày skill cabal mới. HOT! HOT! HOT! Empty Phương pháp cày skill cabal mới. HOT! HOT! HOT!

Bài gửi by thanhpro92 Wed Jan 02, 2008 9:44 pm

Xin lưu ý là phương pháp cày skill này chỉ dủng ẻể cho bạn nào dùng PC cá nhân ở nhà thôi vì thứ nhất là nó "mất thời gian" và thứ 2 là "hơi tốn tiền" nhưng mà "hoàn toan không tốn công sức" .

Dạo quanh diễn đàn khác bạn đã biết cách farm skill = cách đánh chay (ko nói tới) hay bằng cách dùng combo (ko nói tới). Cách farm skill của tôi thì đơn giản hơn nhìu, chỉ cần bạn có đủ tiền mua mana và nếu được thì 1 set + skill càng hay là có thể farm skill ngon lành mà không cần phải tốn thời gian chỉnh , chỉ bật máy đến khi nào hết mana là thôi

Lòng vòng thế là đủ rồi, vô vấn đề 9 đây.

Yêu cầu:

Bạn phải có skill fadestep lv 9 để farm cho dễ
Đủ tiền mua mana (cở 4 mil alz)
Pc ở nhà (^^!)

Phương pháp:

Chuẩn bị:
- Chỉnh Cabal chế độ winmode
- Thu nhỏ bề dọc màn hình Cabal để chừa ra 1 khoảng trống nhìn thấy màn hình desktop
- Đặt skill fadestep vào phím số 3 và mana vào phím số 4

Bước 1: làm cho nhân vật tự động dùng fadestep
Bạn để chuột ra ngoài màn hình desktop rồi sau đó cùng 1 lúc dùng skill fadestep và click chuột trái ơ mành hình desktop (ko phải màn hình Cabal)

Để kiểm tra thì bạn cứ thử di chuyển nhân vật mà thấy nó tự dùng skill fadestep là ok
Sang bước 2

Bước 2 : làm cho nhân vật tự động di chuyển tới

Vần đề đặt ra là phải làm sao cho nhân vật mình tự động đi tới để nó dùng fadestep vì 1 khi đã lùi vô góc thì fadestep ko sử dụng được. Rất dễ dàng:

1 - bạn có thể click chuột trái vào 1 hướng đi cố định nào đó cho nhân vật của mình di chuyển tới sau đó dùng băng keo trong dán đè chuột trái lại là xong . Nhân vật sẽ chỉ đi được 2-3 bước là lại dùng fadestep lùi về. Auto farm skill complete

2 - ko thík dán chuột (sợ hư hay tiếc tiền mua băng keo) thì có 1 cách khác là đè luôn chuột trái vào 1 vị trí nào đó cho nhân vật di chuyển, sau đó vừa đè vừa kéo chuột trái từ màn hình Cabal ra khỏi màn hình desktop

Xong rồi đó. Nhân vật của bạn đã có thể uư di chuyển tới và tự động dùng skill fadestep. Fadestep delay 0.5 , tốn 9 mana, tha hồ cho bạn farm skill.
Điểm yếu: có 1 điểm yếu : ko dành cho những ai chơi máy tiệm vì rất tốn thời gian do fadestep là skill novice nên sẽ cho bạn rất ít exp skill với các rank sau
Điểm mạnh: quá trời điểm mạnh:
1 - ko cần tốn công chọn target như cách đánh chay, chỉ 1 lần chỉnh sau đó để máy cả tuần củng được, hết mana về mua mana
2 - ko bị bann nick. Sao mà bann được, ko dùng ct thứ 3 can thiệp như cách dùng qmacro để auto dáh và fadestep,củng ko hack jè, farm skill muôn năm Razz
3 - Vì fadestep là skill sword nên sẽ lên rank của sword, nhưng người chơi các char magic như wizard hay FA nên dùng cách này bot cho lên rank expert của sword rồi sau đó học skill chuyển hết sang magic (ở PortLux) và lại tiếp tục fadestep cho lên rank magic. Quá sướng ^^!. Nên nhớ rằng lên rank sword bạn sẽ có point + vào str và int nên chỉ việc dồn point còn lại vào int như bạn mong muốn , ko tốn tiền nhiều để tẩy điểm.

Hỏi: Khi nào farm skill là hay nhất ?

Uhm , theo quan điểm của tui thì bạn nên làm Q lên lv tầm 40. Dưới lv 40 bạn lên lv rất dễ, chỉ cần làm Q thôi củng đủ lên 40 mà ko cần phải train jì cả. Tới 40 bạn củng đã có thể sắm set + skill + ring + amulet skill để mà farm. Tiện lợi vô cùng ^^.

Hỏi: Dùng cách đánh chay lên skill lẹ hơn mà ? sao còn chỉ cách này ?

Hic, đánh chay đúng là lên lv lẹ hơn nhưng bạn vẫn tốn công chỉnh target kế tiếp rồi chọn bãi blah blah blah. những người như tui , 1 ngày chỉ có thể rảnh vài tiếng vào buổi tối để chơi, sẽ dùng cách này để bot cabal cả buổi sáng, tối về train lv hay làm q thôi, đỡ được công đoạn cày cuốc skill T_T

Hỏi: tại sao để skill fadestep vào num 3 và mana vào num4 ?

Để mana vào num 4 để mà bít còn mana hay ko mà về làng mua, còn vị trí các num 3-4 là do tui ... thích

Hỏi: có hình hay jì ko để tui coi mà kiểm chứng ?

Đang, lười quá, post được vài chữ là mừng rồi. Nếu yêu cầu nhìu thì tui chụp luôn cái ình qua cho coi .

Godspeed nhá, chúc các bạn auto skill vui vẻ ^^! + mery christmax

thanhpro92
Chíp Hôi
Chíp Hôi

Phương pháp cày skill cabal mới. HOT! HOT! HOT! Empty Re: Phương pháp cày skill cabal mới. HOT! HOT! HOT!

Bài gửi by MinhTheND Thu Jan 03, 2008 12:02 pm

chơi maj~ ro^j` ma` tuj doc. caj' nay` cha(ng? hje^u? caj' ji` ca~ :mPhương pháp cày skill cabal mới. HOT! HOT! HOT! 12926x10
MinhTheND
MinhTheND
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên

http://vipnd.kute.vn

- Similar topics